1. รูปแบบ Pivot Table ใน Version ใหม่ จะเป็นแบบ Tree Drop down ลงมา ไม่ได้เป็นแบบ Table เหมือน Version ก่อน ดังรูป
2. ซึ่งไม่สามารถนำข้อมูลไปใช้ต่อยอดได้ แต่เราสามาถแก้ไขรูปแบบ Pivot Table ให้เปลี่ยนไปเป็นแบบ Classic โดยเข้าไปที่ Options ดังรูป
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgpopGqBnFqXeU_go-z0I_FFGCf8FWsbvm3AKfSACeHlcYISS_3jCDTACSFV6v3QWp5Jp3k_AYCTNON7zUpj1QuEaJaVT7-r4YQJnmOSjXpVNXuUDeFJKoYixyZJwSTQtlnaW52EE-S1ec/s640/pivot2.png)
4. ข้อมูลก็จะออกมาให้รูปแบบ Classic ในแบบ Table
5. และเรายังสามารถให้มีการ Repeat Item Labels โดยทำการเลือก Field ที่ต้องการ แล้วเลือก Field Settings >> Layout & Print ติดเลือก Repeat Item Labels ดังรูป
6. และถ้าเราเอา Sub Total ออก เราก็จะได้ข้อมูล ดังรูป
7. เราก็จะได้ข้อมูลในลักษณะ Table เพื่อนำข้อมูลไป Paste Special... และนำไปให้ทำงานต่อได้ ครับ
0 ความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น